

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

BARAZA LA SANAA LA TAIFA



FOMU YA MAOMBI YA USAJILI KWA MSANII BINAFSI ILI KUWEZA KUENDESHA SHUGHULI ZA  
SANAA TANZANIA BARA

(Usajili wa watu binafsi/vikundi /Vyama, nk. Kanuni ya 27)

**A: TAARIFA BINAFSI**

---

1. Jina Kamili la Msanii .....
2. Jina la Kisanii (a.k.a).....
3. Jinsia (ME/KE)..... Uraia .....
4. Anuani kamili ya Posta..... Simu .....
- Barua pepe.....
5. Mahali unapoishi
  - (i) Mtaa.....
  - (ii) Kata ya .....
  - (iii) Wilaya ya.....
  - (iv) Mkoa wa.....
6. Maelezo kamili ya aina ya shughuli ya Sanaa/Fani husika unayofanya  
.....  
.....
7. Weka alama kwenye Sanaa ( fani ) husika unayofanya

Muziki

Maonyesho

Ufundi

8. Orodhesha majina ya wadhamini

(i) Jina Kamili.....

Uhusiano..... Namba ya Simu.....

(ii) Jina Kamili.....

Uhusiano..... Namba ya Simu .....

(iii) Jina Kamili.....

Uhusiano..... Namba ya Simu .....

**B: UTHIBITISHO**

Nathibitisha kuwa maelezo yote hapo juu ni ya Kweli na yananihusu mimi . Iwapo taarifa hizi sio sahihi naomba ichukuliwe hatua za kisheria .

Jina kamili la mwombaji.....

Saini/ Mhuri ..... Tarehe.....

**C: KWA AJILI YA MATUMIZI YA OFISI TU:**

**OFISI YA MSAJILI - BASATA**

Idhini imetolewa/haikutolewa kwa sababu zifuatazo.....

Saini/ Mhuri ..... Tarehe.....

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**BARAZA LA SANAA LA TAIFA**



**FOMU YA MAOMBI YA USAJILI KWA KIKUNDI ILI KUWEZA KUENDESHA SHUGHULI ZA SANAA  
TANZANIA BARA**

(Usajili wa watu binafsi/vikundi /Vyama, nk. Kanuni ya 27)

**A: TAARIFA ZA KIKUNDI**

1. Jina Kamili la Kikundi .....
2. Anuani kamili ya Posta..... Simu .....
- Barua pepe.....
3. Mahali /Eneo ambalo kikundi kinafanya shughili zake
  - (i) Mtaa.....
  - (ii) Kata ya .....
  - (iii) Wilaya ya.....
  - (iv) Mkoa wa.....
4. Maelezo kamili ya aina ya shughuli ya Sanaa/Fani husika unayofanya  
.....  
.....  
.....

5. Orodhesha majina ya vongozi

(i) Jina Kamili.....

Cheo/Wadhifa ..... Namba ya Simu .....

(ii) Jina Kamili.....

Cheo/Wadhifa ..... Namba ya Simu .....

(iii) Jina Kamili.....

Cheo/Wadhifa ..... Namba ya Simu .....

(iv) Jina Kamili.....

Cheo/Wadhifa ..... Namba ya Simu .....

6. Orodhesha majina /taarifa kamili ya wanachama – (Angalia kiambatanisho katika fomu hii)

**B: UTHIBITISHO**

Mimi..... Cheo/Wadhifa.....

Nathibitisha kuwa maelezo yote hapo juu ni ya kweli na yanahusu kikundi cha.....

..... Iwapo taarifa hizi sio sahihi naomba zichukuliwe hatua za kisheria dhidi ya kikundi chetu.

Jina kamili la mwombaji.....

Sahihi/Mhuri..... Tarehe.....

**C: KWA AJILI YA MATUMIZI YA OFISI TU:**

**(a) OFISI YA UTAMADUNI (MKOA/WILAYA/MJI/JIJI/MANISPAA)**

Kwa taarifa za hapo juu zilizotolewa na Mwombaji, maombi yapokelewe/yasipokelewe kwa sababu ni sawa/siyo sawa hivyo mwaombaji asajiliwe/asisajiliwe

Jina Kamili Afisa Utamaduni .....

Sahihi/Mhuri ..... Tarehe.....

**(b) OFISI YA MSAJILI -BASATA**

Idhini imetolewa/haikutolewa kwa sababu zifuatazo.....

Sahihi / Mhuri ..... Tarehe.....

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**BARAZA LA SANAA LA TAIFA**



**FOMU YA MAOMBI YA USAJILI KWA TAASISI ILI KUWEZA KUENDESHA SHUGHULI ZA SANAA  
TANZANIA BARA**

(Usajili wa watu binafsi/vikundi /Vyama, nk. Kanuni ya 27)

**A: TAARIFA ZA TAASISI**

1. Jina la Kamili la Taasisi.....
2. Anuani kamili ya Posta..... Simu .....
3. Barua pepe.....
4. Mahali ilipo:
  - (v) Mtaa.....
  - (i) Kata ya .....
  - (ii) Wilaya ya.....
  - (iii) Mkoa wa.....
5. Maelezo kamili ya aina ya shughuli ambayo taasisi inategemea kufanya hususan katika shughuli za Sanaa  
.....  
.....  
.....
6. Taja namba ya usajili ..... na  
mamlaka iliyosajili .....(Kama imesajiliwa na mamlaka nyinginezo)

7. Orodhesha majina ya vongozi /Wamiliki

- (i) Jina Kamili.....  
Cheo/Wadhifa ..... Namba ya Simu .....
- (ii) Jina Kamili.....  
Cheo/Wadhifa ..... Namba ya Simu .....
- (iii) Jina Kamili.....  
Cheo/Wadhifa ..... Namba ya Simu .....
- (iv) Jina Kamili.....  
Cheo/Wadhifa ..... Namba ya Simu .....

8. Orodhesha majina /taarifa kamili ya wanachama – (Angalia kiambatanisho katika fomu hii)

**B: UTHIBITISHO**

Mimi ..... Cheo/Wadhifa.....  
Nathibitisha kuwa maelezo yote hapo juu ni ya Kweli na yanahusu Taasisi ya .....  
..... Iwapo sio sahihi naomba zichukuliwe hatua za kisheria dhidi ya taasisi yetu.  
Jina kamili la mwombaji .....  
Sahihi/Mhuri ..... Tarehe.....

**C: KWA AJILI YA MATUMIZI YA OFISI TU:**

**(c) OFISI YA UTAMADUNI (MKOA/WILAYA/MJI/JIJI/MANISPAA)**

Kwa taarifa za hapo juu zilizotolewa na Mwombaji, maombi yapokelewe / yasipokelewe kwa sababu ni sawa/siyo sawa hivyo mwombaji asajiliwe/asisajiliwe

Jina Kamili la Afisa Utamaduni .....  
Sahihi / Mhuri ..... Tarehe .....

**(d) OFISI YA MSAJILI - BASATA**

Idhini imetolewa/haikutolewa kwa sababu

.....  
.....

Sahihi / Mhuri ..... Tarehe.....

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**BARAZA LA SANAA LA TAIFA**



**FOMU YA MAOMBI YA USAJILI WA UKUMBI ILI KUENDESHA SHUGHULI ZA  
SANAA/SHEREHE/BURUDANI TANZANIA BARA**

(Usajili wa watu binafsi/vikundi /Vyama, nk. Kanuni ya 27)

**A: TAARIFA BINAFSI ZA KUMBI**

1. Jina la ukumbi .....
2. Anuani kamili..... Simu.....
3. Nukushi..... Barua pepe.....
4. Mahali ulipo ukumbi
  - a. Mtaa .....
  - b. Kata .....
  - c. Wilaya.....
  - d. Mkoa.....
5. Sifa za ukumbi kusajiliwa / ambatisha picha za ukumbi zikionyesha hali halisi ya ukumbi ndani na nje.
  - (a) .....
  - (b) .....
  - (c) .....
  - (d) .....

6. Daraja la ukumbi unaosajiliwa (Tazama maelezo muhimu 1.0)

A

B

C

7. Ukubwa wa ukumbi unaosajiliwa (Tazama Maelezo Muhimu 2.0)

A

B

C

D

### **B: UTHIBITISHO**

Nathibitisha kuwa maelezo yote hapo juu ni ya Kweli na yanahusu ukumbi tajwa hapo juu. Iwapo taarifa hizi sio sahihi naomba zichukuliwe hatua za kisheria .

Jina kamili la mwombaji..... Cheo .....

Sahihi na na Mhuri ..... Tarehe.....

#### **. KWA AJILI YA MATUMIZI YA OFISI TU:**

##### **(a) OFISI YA AFISA MTENDAJI :**

Ninathibitisha kwamba maelezo yaliyotolewa na mwombaji ni sawa/siyo sawa kwa hiyo mwombaji asajiliwe/asisajiliwe

Jina la Afisa .....

Cheo .....

Sahihi na Muhuri wa Ofisi ..... Tarehe.....

##### **(b) OFISI YA UTAMADUNI (MKOA/WILAYA/JIJI/MANISPAA)**

Ninathibitisha kwamba maelezo yaliyotolewa na mwombaji ni sawa/siyo sawa kwa hiyo mwombaji asajiliwe / asisajiliwe

Jina la Afisa .....

Cheo .....

Sahihi na Muhuri wa Ofisi ..... Tarehe.....



**(b) OFISI YA BASATA**

Idhini imetolewa/haikutolewa kwa sababu zifuatazo .....

.....

Sahihi na Muhuri wa Msajili ..... Tarehe.....

**1.0 MADARAJA YA KUMBI**

- (a) Daraja A – Kumbi ambazo sauti haisikiki nje.
- (b) Daraja B – Kumbi zisizozuia sauti kutoka nje lakini maalumu kwa maonyesho ya Sanaa / Burudani.
- (c) Daraja C – Kumbi zisizozuia sauti kutoka nje lakini zimejengwa karibu na huduma.

**2.0 UKUBWA WA UKUMBI**

- (a) Ukubwa A – Idadi ya kukaa isiyozidi watu 350.
- (b) Ukubwa B – watu 351 – 550.
- (c) Ukubwa C – watu 551 – 750.
- (d) Ukubwa D – zaidi ya watu 750 na kuendelea.

**3.0 SIFA ZA UKUMBI**

- (a) Kuwepo na milango ya kutosha ya kuingilia na kutokea na iwe inayofunguka kwa nje.
- (b) Uwe na vyoo nadhifu kwa wanawake na wanaume.
- (c) Uwe na miundombinu kwa walemavu.
- (d) Uwe na vifaa vya kuzimia moto.
- (e) Uwe na maegesho ya vyombo vya usafiri.
- (f) Kuwepo na mazingira ya kiulinzi.

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**BARAZA LA SANAA LA TAIFA**



**FOMU YA MAOMBI YA KIBALI CHA KUENDESHA**

**SHUGHULI ZA SANAA TANZANIA BARA**

(Usajili wa watu binafsi/vikundi /Vyama, nk. Kanuni ya 27)

**A: TAARIFA BINAFSI ZA KAMPUNI**

1. Jina la Kampuni :.....
2. Anuani Kamili;
  - i. S.L.P ..... Simu.....
  - ii. Barua pepe.....
  - iii. Tovuti.....
3. Makao Makuu
  - i. Mtaa.....
  - ii. Kata ya.....
  - iii. Wilaya ya.....
  - iv. Mkoa wa.....
4. Taja mamlaka ya usajili..... (kama una usajili mwingine)
5. Namba ya Usajili..... Tarehe ya usajili.....
6. Namba ya mlipa kodi (T.I.N) .....
7. Maelezo kamili ya shughuli  
.....  
.....  
.....

**B: UTHIBITISHO**

Nathibitisha kuwa maelezo yote hapo juu ni ya Kweli na yananihusu mimi. Iwapo sio sahihi naomba ichukuliwe hatua za kisheria.

Jina kamili la mwombaji .....

Cheo .....

Sahih na mhuri ..... Tarehe.....

**KWA AJILI YA MATUMIZI YA OFISI TU:**

**a) OFISI YA UTAMADUNI:**

Ninathibitisha ya kwamba maelezo yaliyotolewa na mwombaji ni sawa/siyo sawa kwa hiyo mwombaji asajiliwe/asisajiliwe.

Jina la Afisa .....

Cheo .....

Sahihi na Mhuri wa Ofisi ..... Tarehe.....

**b) OFISI YA BASATA:**

Idhini imetolewa/haikutolewa kwa sababu

.....

.....

Sahihi na Mhuri wa Msajili..... Tarehe.....