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Kubwa 3 za BASATA zawekwa hadharani zatikisa tasnia ya

Sanaa nchini

Hatimaye shauku ya wananchi na wapenzi wa Sanaa
nchini imemalizwa katika ukumbi wa Peacock Hoteli
mara baada ya Katibu mkuu Wizara ya Utamaduni,
Sanaa na Michezo Bwana Gerson Msigwa kuzindua
rasmi Bodi ya Baraza, Mwongozo wa maadili na Kamati
ya Tuzo za Muziki Tanzania katika tukio maalum lililofa-
hamika kwa jina la Kubwa 3 za BASATA lililoadhimishwa
tarehe 03 Novemba, 2023 na kuhudhuriwa na wadau
mbalimbali wa Sanaa.

Akiongea wakati wa uzinduzi huo, Katibu mkuu Msigwa
amewataka wasanii na wadau wa Sanaa nchini kuwa
mstari wa mbele katika kutoa kazi zenye maudhui yan-
ayotangaza vivutio na utamaduni wa Kitanzania ili kuwa
sehemu ya kuhamasisha watu kutoka mataifa mbalimbali
kutamani kuitembelea nchi ya Tanzania jambo ambalo
litasaidia kukuza soko la Sanaa na utalii.

“umefika muda sasa wasanii wetu waanze kufikiria na
kufanya kazi za Sanaa kwa ubunifu huku wakitenegenza
mahudhui yanayoonesha au kufichua utajiri wa vivutio
tulivyo navyo, utamaduni wetu ambao upo tofauti na
wengine hii itakuwa chachu kwa watalii na wawekezaji
kufanya maamuzi kutembelea nchini kwa minajili ya
kuwekeza jambo ambalo litainua soko la Sanaa na

utalii” amesisitiza Msigwa
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juu ya hapo, katibu mkuu ameongeza kuwa,
serikali ya awamu ya sita imeamua kwa dhati
kuongeza ufanisi katika sekta ya Sanaa hivyo
imefanya uteuzi mzuri wa wajumbe wa Bodi
wanooongozwa na Mwenyekiti wake Profesa

uzoefu mkubwa

kufikia

mbalimbali watakaosaidia kufika malengo

Saaduni....ambaye ana

utakaotumika  kusaidia wadau

tarajiwa.

Serikali haijaishia hapo bali imeenda mbali
Zaidi kwa kuweka Mkakati Madhubuti wa
kuthamini kazi za wanamuziki kwa kureje-
sha programu ya tuzo ambayo iliachwa kwa
muda mrefu kutokana na sababu zisizo za
kawaida, ambapo imeteuliwa kamati ya
kimakakati yenye wajumbe wa ndani nan je
ya nchi wanaotarajiwa kuzifanya Tuzo za

muziki Tanzania kuwa na hadhi ya kimataifa.

Baraza la am '
Ia Taifa (BASATA)
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THT yapewa “maua yao” program ya Kipepeo Mweusi

Katibu Mkuu Wizara ya Utamaduni, Sanaa na Michezo Bwana Gerson Msigwa ameipongeza
taasisi ya kukuza vipaji ya “Tanzania House of Talents” (THT) pamoja na Msanii wa Bongo
Fleva Mwasiti kwa kuandaa programu ya kutoa elimu ya Kwa Wasanii wa kike ya namna ya

kutambua thamani yao katika safari ya kupambania ndoto zao za Muziki.

Programu ya Kipepeo Mweusi tarehe 02 Novemba mwaka huu iliyoandaliwa na Msanii Mwasi-

ti kwa kushirikiana na uongozi wa taasisi hiyo.

Akiendelea kuzungumza katika uzinduzi huo Katibu Mkuu amesisitiza uongozi wa THT
kufikiria kusambaza programu hiyo Tanzania nzima kutokana na kuwa na changamoto nyingi
wanazopitia wasanii wa kike wakiwa katika harakati za kupambania ndoto zao za kufanikiwa

kimuziki hivyo ni vema wakapata elimu hiyo.

VA

"Mwakani ningependa tukio hili lifanyike kwa ukubwa zaidi na tuweze pia kujipima elimu hii

ya Kipepeo Mweusi imefikia wadau wangapi nchini, pia natoa wito kwa wadau mbalimbali
kujitokeza kuunga mkono programu hii itakayowasaidia watoto wa kike nchini waliyonandoto

za kuwa Wasanii wa Muziki" alisema Mhe.Msigwa.

Kwa upande wa Mkurugenzi wa THT Bi. Kemmy Mutahaba ameishukuru serikali kwa kuwapa
ushirikiano na kuahidi kuendelea kuongeza ubufuni katika kutekeleza dhima ya kuisaidia jamii
kulingana na sera na miongozo ya serikali kwakuwa Programu hii ya “’Kipepeo Mweusi” ime-

beba ujumbe wa ndoto kubwa, uthubutu, utofauti na lengo.
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Sanaa kwa Watoto yazalisha Sanaa klabu Meru

Maazimo ya pamoja ya kuanzisha "Sanaa Klabu" yamefikiwa wakati wa kikao cha majumuisho ya
utekelezaji wa progarmu ya Sanaa kwa watoto katika shule nne zilizopo Halmashauri ya Wilaya ya
Meru Mkoani Arusha.

Maazimio hayo yamefikiwa tarehe 02 Disemba, 2023 ikiwa ni sehemu ya mpango endelevu wa
kuinua sanaa na vipaji kwa watoto walio katika mfumo maalumu waweze kupata mafunzo na ujuzi
wa fani mbalimbali zitakazowasaidia kutimiza malengo yao huku wakizingatia miongozo ya Maadili

kwenye mahudhui watakayozalisha.

Akiongea wakati wa kikao hicho Kaimu Mkurugenzi msaidizi sehemu ya muziki BASATA Bwana
Manyaga Oden amesema kuwa ikiwa Klabu hizo zitaanzishwa zitakuwa msaada mkubwa katika

kuzalisha wataalamu wa muziki na fani nyingine hivyo
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nchi itaweza kuzalisha wasanii ambao ni

wasomi wanaoweza kuleta ushindani kwa

kipindi kitefu katika soko la sanaa kimatai-
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Kwa upande wa afisa Utamaduni Hal- EIJHU

mashauri ya Wilaya ya Meru Bi Clementi-
na Mbise ameweka wazi kuwa kwa kipin-
di kirefu wanafunzi walikuwa wanashiriki
kuimba nyimbo mbalimbali ikiwemo za
uzalendo katika misingi iliyozoeleka
hivyo suala la kuanzisha klabu za sanaa
litajenga misingi ya kujifunza mara kwa

mara.

Programu ya sanaa kwa watoto inaratibi-
wa na Baraza la Sanaa la Taifa kwa minaji-

li ya kubaini, kuandaa na kuendeleza vya

watoto katika sekta ya Sanaa nchini ili
kupanua wigo wa ujuzi kulingana na
uhitaji wa maudhui bora ya kazi za Sanaa

katika jamii.
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Elimu ya muziki yawafikia wanafunzi 853 mkoani Arusha

Kaimu Mkurugenzi Msaidizi Sehemu Muziki BASATA Bwana Manyaga Oden amefanikiwa kutoa
elimu ya ustadi katika uimbaji wa nyimbo za kizalendo kwa wanafunzi 853 katika shule za msingi

Leganga, Kilimani, Patandi na Sekondari ya Uraki na Kisimiri Wilayani Arumeru Mkoani Arusha.

Elimu hiyo imetolewa tarehe 02 Disemba, 2023 ikiwa ni sehemu ya utekelezaji wa progarmu ya sanaa
kwa watoto inayolenga kubaini watoto wenye vipaji ili kuwajengea misingi itakayowakuza katika

kufanya shughuli za sanaa katika maadili na kujali uzalendo.

Pamoja na elimu hiyo kila shule imepatiwa nakala moja ya nyimbo ya Taifa na uzalendo kwa mfumo
wa sauti na maandishi (mashairi) ili iwe nyenzo za kujifunzia ambapo ufuatiliaji wa mara kwa mara

utafanyika.

Aidha, walimu viongozi katika shule hizo na kwa nyakati tofauti wamelishukuuru Baraza kwakuwa
hawakuwahi kupata mtaalamu wa kuwaelekeza watoto namna ya kuimba kiustadi nyimbo za uzalen-

do hivyo kupitia mafunzo hayo na nyenzo walizokabidhiwa itasaidia kuwa na mpango mkakati ende-

levu wa kiwajenga watoto katika ufanisi wa shughuli za Sanaa.
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Sanaa za Maonesho waomba kuandaliwa Tuzo zao ili kutia hamasa

WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHE:
BARAZA LA SANAA LA TAIFA - BASATA
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araza la Sanaa la Taifa [BASATA] Illlanz1sh
mwaka 1984 chini ya shas

Raisi wa Shirikisho la Sanaa za Maonesho (SHISAMA) nchini Bi. Cynthla Henjewele ameiomba serikali

kuandaa utaratibu utakaofanikisha uwepo wa tuzo za wasanii wanaofanya vizuri katika fani ya maone-
sho nchini ili iwe chachu kwao kuendelea kufanya vizuri kama inavyotokea kwa Sanaa zingine kama

muziki na mitindo.

Ameyasema hayo mbele ya katibu mkuu wakati wa hafla ya Tatu kubwa za BASATA ambapo ameishuku-
ru sana serikali ya awamu ya sita kwa jitohada mbalimbali inazofanya kuhakikisha tasnia ya Sanaa inaso-
nga mbele kwa mafanikio makubwa nchini jambo ambalo linampa mguso wa kuiomba iwafikirie

wasanii wa Sanaa za maonesho kwa kuwaanzishia tuzo zitakazowapa morali ya kufanya vizuuri Zaidi.

Henjewewele amebainisha kuwa Sanaa za maonesho inaendelea kukua kwa kasi nchini huku ikitoa
mwanga kwa wananchi mbalimbali kufanya kuwa chanzo sahihi cha mapato hivyo ameiomba serikali
kuweka nguvu kwaajili ya kulinda ajira zinazopatikana kupitia fani hiyo.

Ameedendelea kusema kuwa kwa muda mrefu sasa vijana na watu wa rika mbalimbali wameweza kuji-
ajiri kupitia Sanaa za maonesho huku akitolea mifano uwepo wa washereheshaji ambao katika jamii ya
sasa siyo tu wanaheshimika bali wanajitengenezea vipato halali vinavyosaidia kuinua kada zingine kuto-

kana na ufanyaji kazi unaotegemeana.

Ameongeza kuwa, sasa hivi kuna makund mengi ya sarakasi ambayo yanaiwakilisha viozuri nchi ya
Tanzania wakiwemo Ramadhan Brothers ambao kila uchwao wanapata safari katika nchi mbalimbali
kushiriki mashindano ya kusaka vipaji vya sarakasi ambako wanafanya vizuri na kuweka alama ya
wafuatiliaji kuifahamu nchi, kwahiyo ni muda sashihi kuwahodhi vipaji vya vijana kama hawa kwa

kuandaa tuzo au utaratibu wa kuonesha kuthamini kile wanachokifanya.
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Wasanii waliobeba Tuzo nje ya nchi “wala shavu”

Katibu Mkuu Wizara ya Utamaduni, Sanaa na
Michezo Bwana Gerson Msigwa amewasisitiza
wasanii  kuzalisha maudhui ya kimkakati
yatakayoipa serikali ushawishi wa moja kwa moja
kuweza kufanya uwezeshaji wa kazi husika

ziweze kufanyika na kufikia malengo tarajiwa.

Ameyasema hayo, leo tarehe 21 Novemba, 2023
wakati wa hafla ya kuwapongeza wasanii wali-
oshinda tuzo mbalimbali nje ya nchi hali inayo-
dhihirisha kukua kwa sekta ya sanaa nje ya
mipaka ya Tanzania jambo ambalo linaongeza
chachu miongoni mwa wasanii na wadau wa
sanaa kuongeza ubunifu utakaofanikisha malen-

go ya muda mrefu.

Amewahimiza wasanii kuwa mstari wa mbele
kutengeneza mahudhui yenye kutangaza rasili-
mali na vivutio vya Tanzania ili kuongeza wigo

wa vyanzo vya mapato katika sekta ya sanaa.

Katibu Mkuu ameendelea kusema kuwa, kitendo cha
wasanii kupata tuzo mbalimbali nje ya Tanzania si la
kubezwa bali liangaliwe kwa jicho la upekee ili
kuwa mstari wa mbele kutumia jukwaa hilo kuten-
geneza mahudhui yenye kutangaza rasilimali na
vivutio vya Tanzania ili kuongeza wigo wa vyanzo

vya mapato katika sekta ya sanaa.

Kwa kiasi kikubwa serikaki inatambua mchango
mkubwa wa wasanii wa Tanzania katika maendeleo
ya nchi hivyo umefika wakati sahihi kwao kutoa kazi
za kimkakati zinazoonesha uzuri wa vivutio vilivyo-
po na itakuwa rahisi kuwezeshwa kukiwa na maud-

hui ya muktadha huo.

Pamoja na sekta kupata wasimamizi wanaobeba
maono ya Serikali ya Awamu vya Sita juu ya kufufua,
kukuza na kuendeleza Sanaa kimkakati, wasanii
wenyewe wanatakiwa kuamka na kuona uelekeo wa
serikali yao kuchambua sera ili watoke na sanaa
yenye ubunifu kwa minajili ya maendeleo ya Sanaa

na jamii kwa ujumla.
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Msigwa asisitiza maadili akizindua 3 kubwa za BASATA

Wizara ya Sanaa Utamaduni na Michezo imesema ina mipango ya kuunda mkakati wa ukuzaji wa
sanaa, kwa kuanisha maeneo yenye mafanikio na kuyaangazia, pamoja na kuangalia njia za kubore-

sha maeneo yenye changamoto.

Hayo yamesemwa na Katibu Mkuu wa Wizara ya Utamaduni Sanaa na Michezo Gerson Msigwa
wakati akizindua Tatu Kubwa za Baraza la Sanaa la Taifa (Basata) amesema mkakati huo utajikita
katika kukuza shughuli zinazohusiana na sanaa, kuongeza ufikiaji wa sanaa kwa watu wa ndani na

nje ya nchi.

Msigwa ameeleza kuwa kwa kuzingatia tasnia inayoongoza kwa ukuaji katika uchumi wa mwaka

jana, angependa kuona tasnia hiyo ikidumisha kasi yake ya ukuaji.

“Mafanikio hayo yanaweza kupatikana kwa juhudi za pamoja za viongozi wa serikali, taasisi na

wadau."

Katika kubwa tatu, kulikuwa na uzinduzi wa muongozo wa uzingatiaji wa maadili katika kazi ya
sanaa ambapo Msigwa amesema miongozo ya maadili inalenga kuwawezesha wasanii kufanya kazi

kwa raha na kukumbatia tamaduni za Kitanzania badala ya tamaduni za kigeni.

Katibu Mtendaji wa Basata Dkt. Kedmon Mapana amesema miongozo
hiyo inalenga kuwawezesha wasanii na wadau wa sanaa kushiriki

moja kwa moja katika kulinda maadili wakati wa kuandaa kazi zao za a l‘)l@

Sanaa.

ADUNI, SANAA

MAA LA TAIFA
Pili, inalenga kutatua changamoto za ukiukwaji wa maadili unaotoka- i

na na maendeleo ya sayansi na teknolojia katika sekta ya sanaa.

Pia ametoa rai kwa wasanii kutengeneza kazi zenye Maadili kwani
wao wamebeba maisha ya watu hivyo kubomoa au kujenga itatokana
na sanaa huku akimtoa mfano Mwamuziki kutoka Wasafi Nasib
Abdul maarufu kama "Diamond platinum " kuwa na wafuasi wengi
mtandao wa kijamii ambao wanamfatilia hivyo mtandao huo ukitumi-

ka vizuri unaweza kuleta tija kwa jamii.

Mbali na muongozo, kulikuwa na uzinduzi wa Bodi ya Baraza la

Sanaa la Taifa na Kamati ya Kitaifa ya Tuzo za Muziki (TMA).
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Mwongozo kuwa chachu ya maadili safi katika maudhui ya
Sanaa

Siku za hivi karibuni Kumekuwa na wadau wasio waaminifu ambao kwa makusudi wameanza
kutumia Kazi za sanaa katika kuhamasisha na Kupenyeza maudhui yenye ajenda zinazoshawishi nia
ovu kinyume na maadili ya jamii na kizazi pendwa cha Watanzania.

Maendeleo ya ukuaji wa teknolojia yamechangia kwa kiasi kikubwa kuongezeka kwa wasanii pamoja
na kazi za sanaa zinazosambazwa na kuwafikia kwa urahisi walaji wao kwa njia ya kuwashirikisha

kupitia mfumo wa kutengeneza wafuasi kwenye mitandao ya kijamii.

Sheria hiyo inamtaka msanii na mdau wa Sanaa kuhakikisha kazi yake imekidhi matakwa na kupata
ithibati ya Baraza iwapo itakuwa imezingatia mambo ya kimaadili yafuatayo;

Haivunji heshima na utu wa mtu yeyote;

. Haina upotoshaji wa aina yoyote;

. Haichochei ghasia ya aina au namna yoyote;

. Haina maneno ya uongo, uchochezi au yanayokashifu watu wengine;

. Haihudhurishi lugha chafu au matusi;

. Haina ujumbe wa unyanyasaji au ukatili;

. Haitukuzi ubaguzi wa rangi, jinsi, kabila au dini;

. Haikashifu Taifa la Tanzania au mataifa mengine;

o Haidhoofishi umoja, ushirikiano na ustawi wa jamii;

J Haishawishi vitendo vya kihalifu, au uvunjifu wa sheria za Tanzania, za kimataifa, au za matai-
fa mengine;

. Haishawishi wala kuhamasisha vitendo vya ngono, ushoga, usagaji, ulawiti na matumizi ya

dawa za kulevya;

. Inazingatia masharti ya sheria za Tanzania na mikataba mbalimbali ya kimataifa katika masuala
ya hakimiliki na masuala mengine yote yanayohusiana na haki za ubunifu

Hivyo basi Baraza la Sanaa la Taifa linawasisitiza wasanii na wadau wa fani zote za Sanaa wakiwemo
wasanii wa Muziki, Watayarishaji wa maonesho ya mavazi na mitindo, wapambaji, waongozaji wa
Video za muziki na wamiliki wa kumbi za starehe na sanaa nyinginezo kutumia mwongozo huo ili

kutoa kazi zenye kuzingatia maadili ya Kitanzania.
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Waandaaji “"Hapa Awards” watia maguu nchini

Wakiwa hapa nchini Waandaaji hao wamefanikiwa =R
e
e < al

—
N

i,
s
R

kukutana na kufanya vikao na Viongozi wa Wizara ya ,

B

Utamaduni, Sanaa na Michezo, Wakuu wa Taasisi zilizo ‘ el 1
chini ya Wizara hiyo lengo likiwa kujadiliana namnaya .
kuwa na mkakati wa Pamoja kuendeleza sekta ya Sanaa
nchini iweze kuwa na mtazamo wa kibaishara.

Pamoja na majadiliano hayo, waratibu wa “Hapa
Awards” wakiambatana na Katibu Mtendaji BASATA
Dkt. Kedmon Mapana wamefanikiwa kutembelea katika
Taasisi ya Sanaa Bagamoyo-TaSuBa ambako waliweza
kujionea urithi wa Sanaa unavyoweza kuenezwa mion-
goni mwa jamii ya Kitanzania kupitia mafunzo yanayo-
tolewa pia waliweza kuahidi kushiriki katika uandaaji
wa tamasha la Kimataifa la Utamaduni Bagamoyo la
mwaka 2024.

Wakiongea kwa nyakati tofauti, Bi. Amber Washington
na Tina Weisinger wamekiri kufurahishwa na jitihada
zinazofanywa na serikali katika kukuza na kuendeleza
sekta ya Sanaa nchini jambo ambalo hata wao lime-
wavutia na kushawishika kuwa ipo siku Tuzo za “Hapa

Awards” zitafanyika katika nchi ya Tanzania ili kusaidia

kuleta wadau kutoka mataifa mbalimbali Duniani katika
dhana ya kuimarisha ushirikiano  Tuzo za “Hapa Awards” zinaandaliwa na kuratibiwa na Bi. Amber
Washington ambaye pia ni Mwanzilishi na Mtendaji Mkuu Holl-

wood nchini Marekani ambazo zimejikita kutambua michango ya

heshima kwa wadau na wasanii mbalimbali katika kuendeleza sekta

hiyo Marekani na nchi za Afrika hususani namna ya kufanikisha

sekta ya Sanaa kuwa biashara inayoweza kuwa chanzo thabiti cha




Kamati ya kimkakati kuipaisha TMA kimataifa

KILA LA HERI

KAMATI YA TMA 20123

Waziri wa Utamaduni, Sanaa na Michezo Dkt. Damas Ndumbaro ameteua kamati ya kimakakati
inayojumuisha wajumbe wenye weledi na uzoefu wa kutosha kuendesha masuala ya muziki ndani
na nje ya nchi ili waweze kuratibu na kuendesha Tuzo za muziki Tanzania (TMA) kwa lengo la kuzi-

fikisha katika hadhi ya kimataifa.

Ikumbukwe kuwa moja ya programu inayoratibiwa na Baraza la sanaa la Taifa ni utoaji wa ya Tuzo
za Muziki ambayo ilisimama kwa miaka zaidi ya nane kabla ya kurejeshwa tena mwaka 2021 ikisi-
mamiwa na Serikali kwa asilimia 100 ikihusisha utoaji wa zawadi kwa wanamuziki waliofanya vizuri

katika kipindi maalum cha mwaka husika.

Aidha, programu hii imejikita katika utoaji wa Tuzo kwa wanamuzi wa Tanzania kwa lengo la
kuhamasisha uzalishaji wa kazi bora za muziki zilizojaa ubunifu bila ya kuathiri mila na desturi.

Sambamba na utoaji wa tuzo kwa wanamuziki mahiri nchini, pia zinahusisha wanamuziki wa nchi
nyingine toka Mashariki, Kusini na Magharibi mwa Afrika ikiwa ni sehemu ya kutambua ushirikiano

wa kazi za sanaa Kimataifa.

Baraza la Sanaa la Taifa linasimamia uratibu stahiki wa Tuzo za Muziki kwa nia ya kufufua, kukuza
na kuendeleza Tasnia ya Muziki na Wanamuziki nchini Tanzania, dhumuni kubwa la kuifungua
programu ya Tuzo za Muziki ni kuifanya ifikie hadhi ya kimataifa ndiyo maana serikali kupitia Waziri

wa Utamaduni, Sanaa na Michezo akateua wajumbe wa kamati kimkakati kama ifuatavyo;
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o David Minja (Mwenyekiti):

Mtaalamu wa kimataifa wa masoko na biashara.

Amewahi kuwa mkurugenzi mkuu wa kampuni ya Unilever Tanzania, Mkurugenzi
wa masoko TBL ambapo alihusika kwa kiwango kikubwa kuijenga Kilimanjaro

Tanzania Music Awards na kuanzisha kwa Kili Music Awards Tour.

. Christine Mosha “Seven” (Makamu Mwenyekiti):

Mkuu wa Muziki na Maendeleo ya Wanamuziki Afrika Mashariki wa Kampuni ya Sony Music
Entertainment; Alikuwa Mkurugenzi Mkuu wa Kampuni ya Rockstar Africa; na

Mkuu wa Biashara wa Kituo cha MTV Base Africa (East Africa). Amewahi pia

kuwa mtangazaji wa East Africa Radio na TV, na Redio ya Clouds FM.

o Mrisho M. Mrisho (Katibu):

Ofisa mwandamizi katika Baraza la Sanaa la Taifa BASATA) na ana uzoefu katika masuala ya masoko,
fedha na biashara. Pia, ni mwanzilishi wa wazo la kurejesha TMA 2021, na alikuwa mratibu wa TMA
2021 na 2022.

o Paul Matthysse “Pfunk” (Mjumbe):
Ofisa Mtendaji Mkuu wa Bongo Records na ana uzoefu wa zaidi ya miaka 20 katika shughuli za sanaa

na muziki hapa nchini.

o Chris Torline (Mjumbe):

Raia wa Afrika Kusini na ni kiungo muhimu kati ya TMA na wadau wa kimataifa. Mkurugenzi Mkuu wa
Ukuzaji wa Masoko na Kampeni, mwenye uzoefu kwenye Udhamini. Kwa miaka 23, Chris ametumikia
wa mafanikio nyadhifa zinazoheshimika kwenye Uzalishaji wa Maudhui, zaidi yahapo, amefanikiwa
katika kuandaa na kuratibu matukio makubwa kama vile Tuzo za Muziki za MTV Afrika nchini Nigeria,
Kenya, na Afrika Kusini, Nickelodeon Nickfest nchini Afrika Kusini na Nigeria, BET Experience Africa,

na Tamasha la Vichekesho la Kimataifa la Afrika.

o Natasha Stambuli (Mjumbe):

Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni ya Transs Net (Boomplay) inayosimamia uuzaji wa kazi za muziki
kidigitali. Mwanachama wa Akademia ya Tuzo za Grammy, Makamu Mwenyekiti wa Women in Music
taasisi yenye makao makuu New York nchini Marekani, zaidi ya hapo ni mwanzilishi wa Igloo Enter-

tainment ambayo ni Kampuni ya kukuza vipaji nchini.
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BASATA Vihes & Sanaa mtaa kwa mtaa yazidi kushika kasi
katika mikoa mbali mbali nchini

Alliance Francaise Kwa kufanya mambo makuu mitatu kama ifuatavyo.

i. Kufanya mafunzo ya maafisa Utamaduni na wadau wa Sanaa juu ya uandaaji Bora wa matukio
nchini

ii. Kutuma ujumbe wa Tanzania Nchini Ufaransa kuhudhuria jukwaa la sanaa na ubunifu wa Kiikolo-
jia baina ya nchi za Afrika na Ufaransa (Euro Africa-Bienalle)

iii. Kuandaa matukio 12 ya sanaa na Burudani kwenye Mikoa Nane, Tanzania Bara na Visiwani.
Matukio haya yatakwenda kwa jina la “BASATA VIBES”

Baraza la Sanaa la Taifa (BASATA) Kwa kushirikiana na Kituo cha Utamaduni cha Ufaransa (Alliance Fran-
caise ) tumefanikiwa kuratibu matukio manne Kati ya 12 kwenye Mikoa ya Dar es Salaam, Tanga, Arusha,

na Dodoma na tunatarajia kufikia mikoa yote Tanzania




Programu ya Sanaa Mtaa kwa Mtaa imeanzishwa na Baraza kwa kuzingatia maelekezo ya aliyekuwa
Waziri wa Utamaduni,Sanaa na Michezo Mh. Mohamed Omary Mchengerwa (MB) . Kulingana na
tukio hili, Sanaa za Ufundi, Maonesho na Muziki zitahusika kwa nia ya kukuza na kuendeleza Sanaa

nchini.

Baraza la Sanaa la Taifa, Pamoja na kuanzisha na kuratibu tukio la Sanaa Mtaa kwa Mtaa; tukio hili litakuwa
endelevu katika Halmashauri zilizopo nchini ya kwa usimamizi wa Afisa Utamaduni

1.1 Malengo ya Sanaa Mtaa kwa Mtaa

a. Lengo Kuu

Kuibua, Kukuza na kuendeleza Sanaa nchini

b. Malengo Mahsusi
i. Kuwezesha wasanii wa Sanaa mbalimbali kuonyesha kazi zao za Sanaa
ii. Kukata kiu ya jamii ya kuwa na matukio ya Sanaa mitaani

iii. Kuibua na kuendeleza vipaji vya wasanii chipukizi katika tasnia zote za Sanaa
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