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FOMU YA UHAKIKI WA NYIMBO 

 
Taarifa za wimbo 

1. Jina la msanii: Nay wa Mitego 
2. Jina la wimbo: Nitasema  
3. Jina la Mtozi: Chiby beats 
4. Tarehe ya Kutoka:  24/09/2024 

 

Daraja la wimbo 
 

WW (U) WM13(U13) WM16(U16)   WZ18 (A)      MM (SS)      KK (R)       X 

      ✓  

 

Moani ya Mhakiki 

 
Wimbo wa msanii Emmanuel Elibariki (Nay wa Mitego) uitwao “Nitasema” umekiuka Kanuni 
ya 25, kifungu cha sita, vipengele C na D vya Baraza la Sanaa la Taifa (BASATA). Maneno kama 
“Wanaokuja kututeka, wanakuja kama polisi."pia “Na mkikosea, tukikosoa, mnatutumia polisi”, 
watu wanatekwa Watoto wanapotea, watu wanapigwa risasi hakuna anayeshitakiwa, Sokoni 
Majengo ni Dodoma Makao Makuu ni Ununio na maneno mengine mengi kama hayana ushahidi 
wowote wa kuthibitisha tuhuma ambazo msanii anawapa Jeshi la polisi. Aidha Kwenye mashairi ya 
wimbo huu pia kuna uchochezi wa kidiplomasia ambapo msanii amehusisha Nchi ya Rwanda na 
Congo katika mashairi ya wimbo huo”. Maneno menginge yenye uchochezi ni kama Nyumbani 
aliondoka baba kijiti akashika mama, mama Jahazi linazama. Nawaza uwanja wa ndege na 
miradi mikubwa ambayo ilijengwa na sasa hivi haifanyi kazi.   
 
Hivyo kutokana na kanuni za BASATA, wimbo huo umepewa daraja la KK sawa na R, kumaanisha 
kwamba kazi hii ya sanaa imekataliwa kutumika kwa namna yoyote ile mpaka Msanii atakapofanya 
maboresho na marekebisho ya wimbo huo.  
 

 

ANGALIZO: 
Wimbo huu usiendelee kufanyiwa matangazo (promotion), usipigwe kwenye vyombo vya habari na mitandao 
ya kijamii mpaka Msanii atakapofanya marekebisho.  

Saini ya Mhakiki 
 
 
KEFA MAHENGE  

AFISA SANAA                                                                                                 TAREHE 24/09/2024                                                                      

 
Kevin Matungwa Stansilaus  
KAIMU MKURUGENZI SEHEMU YA MUZIKI 

    

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO 

BARAZA LA SANAA LA TAIFA (BASATA) 

 

MAMLAKA YA KUDHIBITI UNUNUZI WA UMMA 
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MCHANGANUO WA KANUNI YA 25 

Kanuni ya 25 Kifungu cha 6 Inaeleza kuwa Ili wimbo uweze kukubalika na 

kupelekwa kwenye jamii unatakiwa uwe na vitu vifuatavyo 

a) Hauvunji heshima ya mwimbaji, msikilizaji na mtazamaji. 
 

b) Hauna upotoshaji wa aina yeyote. 
 

c) Hauchochei ghasia ya aina yoyote au namna yoyote. 
 

d) Hauna meneno ya uongo, uchochezi au yanayo kashifu watu wengine. 
 

e) Hauudhurishi lugha chafu na matusi, 
 

f) Hautukuzi ubaguzi wa rangi, ukabila au dini. 
 

g) Haukashifu Taifa la Tanzania au mataifa mengine. 
 

h) Haudhoofishi umoja, ushirikiano na ustawi bora wa jamii. 
 

i)  unazingatia masharti ya sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika 

masuala ya haki za ubunifu na mambo mengine yote. 

j) Haishawishi wala kuhamasisha vitendo vya ngono, ushoga, usagaji au matumizi ya 

dawa za kulevya. 

 
 

MHANGANUO WA MADARAJA YA KAZI ZA SANAA 
 

Na. DARAJA UMRI WA HADHIRA WANAO 
RUHUSIWA  

MAELEZO 

1. “WW” sawa na “U” Watu wote - 

2. “WM 13” sawa na “U13” Watoto wa kuanzia umri wa 
miaka 13 na kuendelea. 

- 

3. “WM 16” sawa na “U16” Watoto sawa na umri wa 
kuanzia miaka 16 na 
kuendelea. 

- 

4. “WZ18” sawa na “A” Watu wa umri kuanzia miaka 
18 na kuendelea. 

- 

5. “MM” sawa na “SS” Maonesho maalum Maonesho ya kielimu au 
mafunzo. 

6. “KK” sawa na “R” Kukataliwa kazi ya Sanaa 
Pamoja na matumizi yake 
kwa namna yoyote 

Kazi ya Sanaa 
haitaruhusiwa 
kusambazwa kwa namna 
yoyote. 

7. “X” Hairuhusiwi kuoneshwa 
mahali popote nchini 

Muhusika atakamatwa na 
kuchukuliwa hatua za 
kisheria. 
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