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FOMU YA UHAKIKI WA NYIMBO 

 
Taarifa za wimbo 

1. Jina la msanii: Rapcha 
2. Jina la wimbo: YEEH 
3. Jina la Mtozi:Yogo Beats 
4. Tarehe ya Kutoka:08/09/2024 

 
Daraja la wimbo 
 

WW (U) WM13(U13) WM16(U16)   WZ18 (A)      MM (SS)      KK (R)       X 

     ✓  

 
Moani ya Mhakiki 

Kulingana na Kanuni za Baraza la Sanaa la Taifa (BASATA), video ya wimbo wa msanii Rapcha 
yenye jina YEEH imepewa Daraja KK sawa na R. Hii inamaanisha kuwa kazi hii ya sanaa 
imekataliwa na hairuhusiwi kutumika kwa namna yoyote ile. 
Sababu ya uamuzi huu ni kwamba maudhui ya video husika ikiwemo mavazi, yaliyowasilishwa 
yamekiuka mwongozo wa maadili. Ili kazi ya sanaa kama hii iweze kukubalika na kutumika, 
haitakiwi kuchochea vitendo vya ngono wala kudhalilisha utu wa mtu mwingine.  
 

 
 
ANGALIZO: 

Video ya wimbo huu isiendelee kusambazwa wala kutumika kwenye vyombo vya habari na 
ushushwe mara moja kwenye  mitandao ya kijamii hadi vipande vyenye ukakasi  vitakapoondolewa.  
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO 

BARAZA LA SANAA LA TAIFA (BASATA) 

 

MAMLAKA YA KUDHIBITI UNUNUZI WA UMMA 

 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO 

BARAZA LA SANAA LA TAIFA (BASATA) 

 

MAMLAKA YA KUDHIBITI UNUNUZI WA UMMA 

 

Kevin M Stansilaus 
K/MKURUGENZI MSAIDIZI, MUZIKI
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NYIMBO ZILIZOTOKA NA KUHAKIKIWA MWEZI WA 12, 2024 PAMOJA NA 
MCHANGANUO WA KANUNI YA 25 NA MADARAJA 

 
MCHANGANUO WA KANUNI YA 25. 

 
Kanuni ya 25 Kifungu cha 6 Inaeleza kuwa Ili wimbo uweze kukubalika na kupelekwa kwenye jamii 
unatakiwa uwe na vitu vifuatavyo 
a) Hauvunji heshima ya mwimbaji, msikilizaji na mtazamaji. 
 
b) Hauna upotoshaji wa aina yeyote. 
 
c) Hauchochei ghasia ya aina yoyote au namna yoyote. 
 
d) Hauna meneno ya uongo, uchochezi au yanayo kashifu watu wengine. 
 
e) Hauudhurishi lugha chafu na matusi, 
 
f) Hautukuzi ubaguzi wa rangi, ukabila au dini. 
 
g) Haukashifu Taifa la Tanzania au mataifa mengine. 
 
h) Haudhoofishi umoja, ushirikiano na ustawi bora wa jamii. 
 
i)  unazingatia masharti ya sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika masuala ya 
haki za ubunifu na mambo mengine yote. 
j) Haishawishi wala kuhamasisha vitendo vya ngono, ushoga, usagaji au matumizi ya dawa za 
kulevya. 
 

MCHANGANUO WA MADARAJA YA KAZI ZA SANAA YA KAZI ZA SANAA 

Na. DARAJA UMRI WA HADHIRA WANAO 
RUHUSIWA  

MAELEZO 

1. “WW” sawa na “U” Watu wote - 

2. “WM 13” sawa na “U13” Watoto wa kuanzia umri wa miaka 
13 na kuendelea. 

- 

3. “WM 16” sawa na “U16” Watoto sawa na umri wa kuanzia 
miaka 16 na kuendelea. 

- 

4. “WZ18” sawa na “A” Watu wa umri kuanzia miaka 18 na 
kuendelea. 

- 

5. “MM” sawa na “SS” Maonesho maalum Maonesho ya kielimu au 
mafunzo. 

6. “KK” sawa na “R” Kukataliwa kazi ya Sanaa Pamoja 
na matumizi yake kwa namna 
yoyote 

Kazi ya Sanaa haitaruhusiwa 
kusambazwa kwa namna 
yoyote. 

7. “X” Hairuhusiwi kuoneshwa mahali 
popote nchini 

Muhusika atakamatwa na 
kuchukuliwa hatua za kisheria. 
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